“สบายอารมณ์” ชวนมาฮีลใจด้วยพลังจากกลิ่นน้ำมันหอมระเหย ในงาน We’re Being Mental Health : เป็น อยู่ คือ (เรา)
“สบายอารมณ์ (Sabai arom)” แบรนด์ผลิตภัณฑ์กลุ่ม Thai Home Spa และ Aromatherapy ที่มุ่งเน้นศาสตร์ธรรมชาติช่วยบำบัดอารมณ์ด้วยพลังจากกลิ่นน้ำมันหอมระเหย (Essential Oil) บริสุทธิ์ ภายใต้ Concept “Pamper your Mood, Sooth Your day” ชวนทุกคนมาสำรวจสุขภาพใจ เชื่อมต่อและเข้าใจความรู้สึกของตัวเอง ในงาน We’re Being Mental Health : เป็น อยู่ คือ (เรา) เทศกาลเพื่อสุขภาพใจ โดย “สบายอารมณ์ (Sabai arom)” ได้จัด Zone พิเศษ Interactive Exhibition พลังบำบัดอารมณ์ผ่านกลิ่นหอม ออกเป็น 2 ห้อง คือ 1. “NO-OK Room สำรวจความรู้สึกตัวเองผ่านกลิ่นหอมของ Essential Oil และ 2. “Insomnia Room สัมผัสกลิ่นเพื่อประสบการณ์นอนหลับที่มีประสิทธิภาพ ด้วยพลังบำบัดจากธรรมชาติ Sabai arom Sleep Well” พร้อมด้วย Workshop คลาส Essential Oil for Mental Well-Being & Self-Care มาเรียนรู้วิธีใช้ Essential Oil เพื่อดูแลสุขภาพจิตใจและช่วยให้คุณภาพการนอนดีขึ้น (Workshop วันที่ 31 มี.ค. 67 เวลา 16.30 – 18.00 น. ห้อง Energy Space ชั้น 2) พบกันที่งานช่วงวันที่ 23-24 และ 30-31 มี.ค. 67 เวลา 10.00-20.00 น. ณ Slowcombo สามย่าน ซอยจุฬาลงกรณ์ 50
![](https://cheewajit.com/app/uploads/2024/04/SBA2_0-1024x538.webp)
We’re being Mental Health Festival : เป็น อยู่ คือ (เรา) จัดโดย The NOOK by Love Frankie เป็นเทศกาลเพื่อสุขภาพใจที่เปิดพื้นที่ให้กำลังใจสำหรับคนที่อยากเข้าใจตัวเอง ภายในงานพบกับนิทรรศการด้านสุขภาพใจ นำโดยผู้เชี่ยวชาญที่มาให้ความรู้มาร่วมพูดคุยผ่าน Workshop และ Main Stage รวมถึง Panel ต่างๆ ที่จะเปิดมุมมองใหม่เกี่ยวกับความเข้าใจ ของคำว่า ‘SELF’ ‘SENSE’ ‘SOUL’ และ ‘SOCIAL’ สุขภาพจิต โดยจะมี 4 โซน ไฮไลท์ คือ Wellness Workshop, Interactive Exhibition, Marketplace และ Talks & Panels ซึ่งพบกับ “สบายอารมณ์ (Sabai arom)” ได้ที่โซน Interactive Exhibition และ Marketplace และสามารถเข้าชมนิทรรศการพิเศษพลังบำบัดผ่านกลิ่นหอมได้ตลอดทั้ง 4 วัน ที่ห้อง “No-OK Room” ห้องที่จะพาคุณเข้าสู่โลกของน้ำมันหอมระเหย รู้จักศาสตร์ของ Aromatherapy บำบัดอารมณ์และจิตใจผ่านกลิ่นจากธรรมชาติ อาทิ กลิ่น Calm down, Free heart, Cheer up, Stress away, Clear mind , Charge up เป็นต้น และ “Insomnia Room” ห้องที่จะพาคุณไปสัมผัสประสบการณ์การนอนหลับที่ประสิทธิภาพ ด้วยพลังบำบัดจากพืชพรรณธรรมชาติของ Sabai arom Sleep Well Collection นอกจากนี้ยังมี Workshop พิเศษ จาก “สบายอารมณ์ (Sabai arom)” กับคลาส Essential Oil for Mental Well-Being & Self-Care นำโดย Karma Break ที่จะชวนคุณไปสัมผัสประสบการณ์ของศาสตร์ Aromatherapy เรียนรู้วิธีใช้ Essential Oil เพื่อดูแลสุขภาพจิตใจ บำบัดอารมณ์ ลดความเครียด และช่วยให้คุณภาพการนอนดีขึ้น โดย Workshop จะจัดวันที่ 31 มี.ค. 67 เวลา 16.30 – 18.00 น. ห้อง Energy Space ชั้น 2 (พิเศษ!!เฉพาะผู้ที่ลงทะเบียนเข้าร่วม 15 คน เท่านั้น) นอกจากนี้ยังมี NGO Market ตลาดสำหรับสินค้าและบริการที่ช่วยส่งเสริมสุขภาพดีให้ผู้มาเข้าร่วมได้มาเลือกช้อปฮีลใจกัน โดย “สบายอารมณ์ (Sabai arom) ได้ออกบูธจำหน่ายผลิตภัณฑ์ อาทิ Essential Oil , Essential Oil Roller, Essential Oil Mist รวมถึง Sabai Arom Sleep Well Collection ผลิตภัณฑ์ที่ช่วยบรรเทาปัญหาเรื่องการนอนหลับ เป็นต้น สามารถเจอกันได้ที่บูธ No. 3 บริเวณชั้น 1
![](https://cheewajit.com/app/uploads/2024/04/SBA6_0-1024x538.webp)
คุณมีนา อัครพงศ์พิศักดิ์ ผู้ช่วยประธานบริหารด้านการตลาด บริษัท เบอร์แทรม (1958) จำกัด ผู้ผลิตและจัดจำหน่ายผลิตภัณฑ์แบรนด์ “สบายอารมณ์ (Sabai arom)” กล่าวว่า “ด้วยสบายอารมณ์ให้ความสำคัญเกี่ยวกับการดูแลสุขภาพจิตผ่านศาสตร์แห่งธรรมชาติบำบัดมาโดยตลอด เราสร้างสรรค์ผลิตภัณฑ์ Essential Oil ที่เป็นสารสกัดจากพืชพรรณธรรมชาติ เพื่อให้ได้กลิ่นหอมที่ช่วยในการปรับอารมณ์ ช่วยให้ผ่อนคลาย และช่วยการนอนหลับ เพราะเราอยากให้ทุกคนมีสุขภาพจิตที่ดี โดยการได้เข้ามาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของงาน We’re being Mental Health Festival ที่เป็นเฟสติวัลเพื่อสุขภาพจิต จึงเป็นพื้นที่ที่ตรงกับตัวตนของสบายอารมณ์ที่จะนำกลิ่นของ Essential oil ที่มีหลากหลายกลิ่นมาช่วยฮีลใจและใช้กลิ่นหอมในการช่วยบำบัดอารมณ์และความรู้สึก ซึ่งสบายอารมณ์ได้นำ Essential Oil เข้าไปอยู่ในนิทรรศการที่เลือกใช้กลิ่นหอมในการบำบัดที่ห้อง Insomnia เพื่อให้ทุกคนเข้าใจในกลิ่นที่ช่วยในการนอนหลับได้ดีขึ้น ด้วยผลิตภัณฑ์ในคอลเลคชั่น Sabai arom Sleep Well ซึ่งได้รับรางวัลน้ำมันหอมระเหยเพื่อความผ่อนคลายที่ดีที่สุดแห่งปีจาก Good Life Award 2023 และสำหรับห้อง NO-OK จะเป็นได้เรียนรู้ศาสตร์ของกลิ่นบำบัดจาก Essential Oil ด้วยกลิ่นที่เป็นสารสกัดจากพืชพรรณและดอกไม้ธรรมชาติโดยเฉพาะ อาทิ Stress Away กลิ่นหอมอโรมาและมีความสดชื่นของพืชตระกูลมิ้นท์ ช่วยลดความตึงเครียดแบบฉับพลัน , Sleep Well กลิ่นหอมของดอกไม้ 3 ชนิด ลาเวนเดอร์ กระดังงา และคาโมมายด์ ช่วยคลายกังวล พร้อมเข้าสู่โหมดพักผ่อน หลับลึก ตื่นมาสดชื่น โดยการทำงานของ Essential Oil นั้น เมื่อเราสูดดมเข้าไปกลิ่นจะซึมผ่านเข้าสู่สมองส่วน Limbic ที่ควบคุมอารมณ์ จิตใจ และการนอนหลับ ก่อนออกฤทธิ์ไปยังทุกระบบทั่วร่างกาย จึงสามารถช่วยให้เรานอนหลับได้สบายมากขึ้น ซึ่งเราหวังว่าสบายอารมณ์จะเป็นตัวช่วยฮีลใจ เป็น Emotional Pamper ที่จะคอยดูแลและคอยใส่ใจให้ทุกคนมีอารมณ์ดีๆ ในทุกๆวัน”
![](https://cheewajit.com/app/uploads/2024/04/SBA_สำรอง-7_0-1024x538.webp)
แล้วพบกันที่งาน We’re being Mental Health Festival : เป็น อยู่ คือ (เรา) วันที่ 23-24 และ 30-31 มี.ค. 67 เวลา 10.00-20.00 น. สถานที่ Slowcombo สามย่าน ซอยจุฬาลงกรณ์ 50
สามารถติดตามข่าวสารและโปรโมชั่นต่างๆของสบายอารมณ์ได้ทาง Facebook : Sabai arom https://www.facebook.com/SabaiAromNaturals , ช่องทางจัดจำหน่ายออนไลน์ Shopee : Sabaiarom_officialstore Lazada: Sabai-arom และ Website : https://sabaiarom.com/